หัวข้อ: แก้ไขระบบบ่อเลี้ยงปลา Koi เพิ่มถังกรองนอกพร้อมติดตั้งระบบไฟฟ้า  (อ่าน 4363 ครั้ง)

มิ้วค์

• Administrator
  • Hero Member
« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2015, 01:28:11 AM »
งานแก้ไขระบบบ่อปลาคราฟ ใช้ถังกรองนอก ต่อเข้าให้กัน 3 ห้อง พร้อมเดินระบบไฟฟ้า

งานนี้เป็นงานบ่อเลี้ยงปลาคราฟที่มีปัญหาเรื่องน้ำเขียว และมีตะกอนในบ่อเยอะมากที่สุด เนื่องจากระบบกรองของเสียไม่ได้ออกแบบมาอย่างถูกต้องและเป็นบ่อเลี้ยงที่ถูกใช้งานมาระยะเวลาค่อนข้างนาน แต่ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้เลี้ยงปลา และ อีก 1 ปัญหาใหญ่คือมีต้นไม้ใหญ่ และ มีใบไม้หมักหม่ม ยิ่งมีของเสียจากการเลี้ยงปลาทำให้ระบบในบ่อล่มครับ มีตะกอนเยอะ น้ำเขียวขุ่น  แต่ทางเราไม่สามารถแก้ไขระบบโครงสร้างได้เนื่องจากงบประมาณของทางเจ้าของบ้านจะบานปลาย เริ่มต้นดูงานครับ

ลองดูปริมาณของเสียที่ดูดทิ้งจากระบบบ่อกรองเดิมและจะตะลึงคร๊าปป....!!!!

จากระบบ คุณไผ่ & คุณแป้ง ซีเรียส ทำไงก็ได้ที่ให้ระบบใช้งานดีที่สุด แต่ไม่ทุบบ่อ และ ในงบประมาณที่คุ้มค่าที่สุด

นายมิ้วค์  :  ได้ครับ  เดี่ยวมิ้วค์จัดการให้ครับ

คิดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด..........อะเครได้คำตอบหระ.....??????

คำนวณปริมาณน้ำ คำนวณรอบการดึงของเสียเข้าสู่ระบบกรอง คำนวณขนาดปริมาณท่อ Pvc น้ำเข้า - น้ำออก   อะเครรรร   ประชุมทีม

เริ่มต้นงาน

เตรียมอุปกรณ์  ผลิตอุปกรณ์ที่ต้องการ เราเลือกใช้ระบบการทำงานแบบถังกรองนอก ต่อ เข้าหากัน 3 ห้อง และเลือกใช้วัสดุกรองที่คุ้มค่าที่สุด

เดินทางด้วยจ้าว Vip Goldfish Car

เมื่อถึงหน้างาน เราไม่รอช้า  คำเดียวที่เรา ทีมงานร้านปลาสวยน่ะจ๊ะ..กิ้วๆเข้าใจกันคือ ลุย.....!!!!!!

คุณเชน ( Professional ระบบไฟฟ้า ) เริ่มลุยงานตามแผนที่เราเตรียมกันมา และ แบ่งงานกันทำอย่างสามัคคี

เราเลือกใช้อุปกรณ์ที่มีคุณภาพ และ ประสิทธิภาพดีที่สุด เราคำนวณถึงประสิทธิภาพมากที่สุด และ ต้องทนต่อสภาพความร้อนสูง ผ่านการควบคุมระบบการทำงานไฟฟ้าทุกจุดโดยผ่าน safty  เพราะบอกเลยครับ ไฟฟ้า กับ น้ำ อัตรายมากๆครับ

ส่วนอีกคน นายปาล์ม
( Professional Pvc ) นายปาล์ม ไม่รอช้า ไม่เคยหวั่นกับอุปสรรค ลงน้ำ ลุยไฟ ถ้า นายมิ้วค์สั้ง ผมพร้อมคร๊าปพี่  5555

และผม นายมิ้วค์ ควบคุมงาน สั้งงาน  และ เก็บรายละเอียดทั้งหมด( Professional water Systems & Professional Goldfish & Professional Koi  ) เพราะงานทุกงาน ผมจินตนาการณ์ว่านี้คือบ้านผม นี้คือบ่อปลาของผม ฉะนั้นผมจะเต็มกำลังเท่าที่ผมมีแรง เท่าที่ผมจะทำให้ได้ดีที่สุด 

เมื่อทีมงานมีแต่รักกัน สามัคคีกัน ร่วมมือกันทำ ไม่มีอะไรจะเอ๋ยนอกจาก ผลงานที่ดีที่สุด

ระบบทั้งกรองของเสียและระบบไฟฟ้าที่ Perfect ที่สุด บ่อเลี้ยงปลาคราฟของคุณไผ่ & คุณแป้ง ที่ทีมงานร้านปลาสวยน่ะจ๊ะ..กิ้วๆได้รับความไว้วางใจให้แก้ไขระบบ ทุกอย่าง สำเร็จ 100%

ยังไม่พอครับ อีก 1 Case งานดีๆ ต่อระบบท่อหัว Jet เพิ่มวาวล์เพื่อดึงน้ำจากช่องของเสีย ที่พุ่งออก Jet ไปรดน้ำต้นไม้ได้ แค่บิดวาวล์ตัวเดียว ถือว่าใช้ประโยชน์ได้อีกทาง ในราคาแค่เพิ่มอุปกรณ์แค่สองร้อยกว่าบาท แต่ใช้งานคุ้มมากๆๆ

สำเร็จ 100% ผม " นายมิ้วค์ แห่งร้านปลาสวยน่ะจ๊ะ..กิ้วๆรับประกัน และ การันตรีคุณภาพ "

ยังไม่จบนะครับ รอติดตามภาค 2 ขอระยะเวลาให้ระบบเซ๊ตแล้ว ผมจะ Update ผลงานประสิทธฺิภาพของจ้าวถังกรองของเสียบ่อปลาคราฟ ให้ชมว่าจะใช้งานได้คุ้มค่าจริงๆๆๆไหม รอติดตามนะครับ

อีก 1 ผลงานคุณภาพ การันตรีความเป็นมืออาชีพ

***********************************************************************************************

อีก 1 ผลงานคุณภาพ งานบริการครบวงจรเรื่องปลาทอง ติดถังเครื่องกรองน้ำ กรองคลอรีน และ สั้งตัดตู้ปลาขนาดพิเศษพร้อมติดตั้ง รวมทั้งเดินระบบ ติดตั้งระบบ เซ๊ตระบบกรอง จากร้านปลาสวยน่ะจ๊ะ..กิ้วๆ มาบอกเล่าให้ทุกคนได้รับชม

สามารถติดตามผลงานงานบริการของนายมิ้วค์และทีมงานร้านปลาสวยน่ะจ๊ะ..กิ้วๆในแต่ละวันได้ที่

https://www.facebook.com/ศูนย์บริการปลาทองครบวงจร ครบเครื่องเรื่องปลาทอง

หรือ

กด Like ติดตามได้ที่หน้าเพจเฟตบุค
  https://www.facebook.com/pages/บริการปลาทองครบวงจร/

ติดต่อรายละเอียดที่

02-3763740 , 0803289859 , 0863592723

แวะมาพูดคุยรายละเอียดได้ที่ ร้านปลาสวยน่ะจ๊ะ..กิ้วๆ ติดถนนรามคำแหง ระหว่างซอย 78-80 กรุงเทพ

สนใจอยากจะเลี้ยงปลาทอง เราขอนำเสนอร้านปลาสวยน่ะจ๊ะ..กิ้วๆ ร้านขายปลาทองออนไลน์ อันดับ 1.ของประเทศ ลองคลิกชมครับ

http://www.fishandcar.com/board/index.php?board=17.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2015, 01:49:19 AM โดย มิ้วค์ »