หัวข้อ: ปลาทองลอกสีได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 2246 ครั้ง)

get_noraset

• บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2012, 08:49:59 AM »
ผมไปซื้อปลาทองหัวสิงห์มาครับตอนแรกสีทองทั้งตัว พอเลี้ยงไปเรื่อยๆก็ลอกเป็นจุดๆสีดำครับ เป็นโรครึเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

มิ้วค์

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012, 07:17:36 PM »
ผมไปซื้อปลาทองหัวสิงห์มาครับตอนแรกสีทองทั้งตัว พอเลี้ยงไปเรื่อยๆก็ลอกเป็นจุดๆสีดำครับ เป็นโรครึเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ่ายรูปมาโพสให้ดูหน่อยครับ  มีโอกาสเป็นโรคได้ครับ