หัวข้อ: อาหารปลาทอง hikari  (อ่าน 3278 ครั้ง)

get_noraset

• บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 02:56:46 PM »
ขอถามน่อยครับอาหารปลาทอง   hikari ของสีม่วงอ่อนพอให้ปลาทองกินแล้ว มีผลตรงข้ามไหมครับ

มิ้วค์

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 12:27:32 AM »
ขอถามน่อยครับอาหารปลาทอง   hikari ของสีม่วงอ่อนพอให้ปลาทองกินแล้ว มีผลตรงข้ามไหมครับ

ไม่ทราบจริงๆๆ  ครับบบบ  ผู้รู้   hikari   มาช่วยตอบหน่อยคร๊าบบบ

addbao

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012, 01:01:23 AM »
ให้ได้นะ แต่แพงอ่ะ แล้วถ้าให้ตลอด ผมว่าโปรตีนมัน จะมากไปทำให้ปลาเสี่ยงนะคับ ไม่ได้หมายความว่า ฮิการิ ไม่ดีนะคับ ผมว่ามันดีเกินไปมากกว่า    ปล. ไม่มีเจตนาว่าสินค้าไม่ดีนะคับ แต่ว่าต้องใช้ให้เหมาะสม มากกว่าคับ

มิ้วค์

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 01:31:13 AM »
ให้ได้นะ แต่แพงอ่ะ แล้วถ้าให้ตลอด ผมว่าโปรตีนมัน จะมากไปทำให้ปลาเสี่ยงนะคับ ไม่ได้หมายความว่า ฮิการิ ไม่ดีนะคับ ผมว่ามันดีเกินไปมากกว่า    ปล. ไม่มีเจตนาว่าสินค้าไม่ดีนะคับ แต่ว่าต้องใช้ให้เหมาะสม มากกว่าคับ

ผมว่าอาหาร  hikari  แสบกว่าแบรนอื่นๆมากๆครับ  วันนั้นซื้อมากะจะให้ปลาสุดที่รักทาน แกะซอง ซองบาดเนื้อระหว่างนิ้ว แสบมั๊กมากกกก คร๊าบบบบ  555+