หัวข้อ: อาหาร ปลาทองออรันดายักษ์  (อ่าน 2603 ครั้ง)

get_noraset

• บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 08:31:41 PM »
ผู้รู้ช่วยแนะนำอาหารปลาทองออรันดายักษ์มาน่อยครับ :)

มิ้วค์

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 01:28:39 AM »
ผู้รู้ช่วยแนะนำอาหารปลาทองออรันดายักษ์มาน่อยครับ :)

ฮอลันดายักษ์เป็นปลาที่เน้นในเรื่องของการเจริญเติบโตมากที่สุด ฉะนั้นอาหารจำพวกที่มีแคลเซียมจะตอบสนองปลาได้ดีมากครับ ไรแดง ไรทะเล หนอนแดงแช่เเข็ง เต้าหู้ไข่ ไข่ตุ๋น  แต่อย่าลืมพิจารณาคุณค่าของอาหารสำเร็จรูปด้วยนะครับ เลือกซื้อแบรนอาหารที่เชื่อถือได้และพลิกซองดูคุณค่าทางอาหารด้านหลังซองอาหารสำเร็จรูปได้เลยครับ